உங்கள் கருத்து

அறிவுப்புகள்

 

மீடியாக்கள்

விழித்தெழு தமிழ் இனமே விழித்தெழு!!!!

விழித்தெழு தமிழ் இனமே விழித்தெழு!!!! எம் தாய் மொழியை வளர்க்க விழித்தெழு!
தமிழுக்காக உளைத்தவர்களின் கனவு மெய்ப்பட வேண்டும்,  விழித்தெழு தமிழா!

இரத்தம் பாய்ச்சி தசை ஊட்டி வளர்த்த தமிழ் மாற்றான் வென்று விட நாம் விடலாமா ?
இது சரியோ இது தகுமோ தமிழா?

உலகின் முதல் முதலில் தோன்றிய முத்து எம் தாய் மொழி
சங்கம் அமைத்து தமிழ் வளர்த்தான் எம் பாட்டான்
அதை அழிய விடலாகுமா ?

புலம் பெயர்ந்து வந்து விட்டால் உன் தாய் மொழி அந்நிய மொழி ஆகுமா ?
அந்நிய மொழி உன் தாய் மொழி ஆவதா? இது நியாயமா?
தமிழ் மொழியை நாம் காக்க விடின் நாளைய சந்ததி நம் மீது பழி கூறும் அதனால் தமிழா விழித்தெழு இப்போதே !

நம் தாய் மொழி காக்க.!
நானும் ஒருவன்

17,543..views

 • Robet:

  எம் இனம் விளிக்கும் நேரம் வெகு தூரத்தில் இல்லை நாங்கள் சோரமாட்டோம் எம் தலைவர் வரும் காலமா தூரம் இல்லை காட்டார்களை அளிப்போம் எம் உடமையை காப்போம்??? நானும் ஒருவனே காத்திரு நானும் உன்னை போல் ஒருவன்

 • உலக மொழிகள் பலவற்றுக்கும் தாயாகிய மொழி என் தமிழ் மொழி. தமிழ் எனது தாய் மொழி.தமிழெங்கள் உயிரென்றும் மூத்த மொழியென்றும் தமிழ்மொழியைத் தமிழ்த்தாய் என்றும்,சொல்வார்கள்.எனுதுவார்கள். ஆனால் தமிழ் மொழி அழிந்து வரும் மொழிகளின் வரிசையில் உள்ளது என்பதுதான் வேதனை !!!.

 • karan:

  எடுபடையெனவே
  படுகளம் ஆடும்
  பகையது கொன்று
  புதியதோர் சரித்திரம் படைப்போம்

  வீரர் நாம்
  வேகம்தான் எம் மூச்சு
  மண்ணின் மைந்தர் நாம்
  மானம்தான் பெரிது

  கரிகாலன் வளர்த்தெடுத்த
  கரும்புலிகள் நாங்கள்
  கணப்பொழுதில்
  விடியல் காண்போம்

  கடலன்னை தத்தெடுத்த
  கடற்புலிகள் நாங்கள்
  கடலதிலும் காண்போம்
  விடுதலை…

  • vadivelan:

   அண்ணா கரன் அவர்களே ,நீங்கள் எங்கிருந்து இந்தக் கவிதையை எடுத்து எங்கிருந்து கூறுகிறீர்கள் ?சும்மா உசுப்பேத்தாமல் சொந்த மண்ணில் இருக்கிறவையை இருக்க விடப்பா .

  • arivu:

   உணர்ச்சி தானாக வரவேண்டும் .இரவல்க் கவியில் வருவது உணர்ச்சியல்ல .இது ஏவி விட்டுக் கூத்துப் பார்க்கும் செயல் என்பது என் கருத்து .

  • nakkeeran:

   மீண்டும் கோகிலாவா ,
   வேண்டாம் கரன் அண்ணா !
   ஆண்ட தமிழினம் முற்றாக
   மாண்டு போகவா ?
   பாண்டவ யுத்தமா இது
   மூண்ட பெரும் போரில்
   தாண்டது போதாதா ?
   பூண்டோடு அழிவதுதான் தேவையா ?
   நீண்ட போராடினாலும்
   யாண்டும் தமிழீழம் கிடைப்பது சந்தேகமே !

 • karan:

  ராசா வடுவேலு அவர்களே நாங்கள் புலப்பேன்ர் நாட்டில் இருந்து வந்து உங்களுக்கு நாட்டை பிடித்து சுகந்திரத்தையும் பெற்று தாரோம் நீங்கள் உங்க உக்காந்து கொண்டு சந்திக்கு சந்திக்கு இருந்து ஊர் நாயம் விளக்கி கொண்டு இருங்கள் உங்கள் போல் ஊருக்கு ஒருவர் இருந்தாலே போதும் எங்கள் தமிழ் ஈழம் என்றுமே எங்களுக்கு கிடைக்காது…நான் எங்கு எடுத்தேனோ அது அங்கேயே எடுக்கப்பட்டது நீர் எங்கே எடுத்தீரோ அதை அங்கெ வையும்

  • ஊருக்கு ஒருவர் வேண்டாம். இவரைப் போன்று நாட்டுக்கு ஒருவர் இருந்தாலே போதும், பிறந்த மண்ணை மீட்டெடுக்க.

   • vadivelan:

    அண்ணா ,அர்ப்புதன் அவர்களே பரமசிவன் கழுத்துப் பாம்பு கருடனைப் பார்த்துக் கேட்டது கருடா சவுக்கியமா ?அந்த வழியில் நீங்கள் எதையும் கேட்கலாம் .ஏனெனில் உங்கள் நிழல்கூட இலங்கையில் பதிவதில்லை .ஆனால் நாங்கள் இம் மண்ணிலேயே வாழ்கிறோம் .இங்கு இருப்பவர்கள் யாராவது இன்று உங்கள் கருத்தை ஏற்கிறார்களா ?

 • appavi:

  தமிழ் அன்னைஜின் நல்ல பிள்ளைகள் இருக்கும் போது
  தமிழ் அன்னை மறந்து போகல் சில தருதலகளால் சிர்ரளிந்து pokuhtu

  • vadivelan:

   தமிழ் அன்னையின் நல்ல பிள்ளைகள் எங்கே இருக்கிறார்கள் ?அந்நிய மண்ணில் உல்லாச வாழ்க்கை வாழ்பவர்களா தமிழன்னையின் நல்ல பிள்ளைகள் ?

 • vadivelan:

  அண்ணா கரன் அவர்களே ,உங்களை எங்களுக்குச் சுதந்திரம் பெற்று தரும்படி யார் கேட்டது ?சொந்த நாட்டில் கூழானாலும் உரிமையுடன் குடித்துக் கொண்டிருபவர்கள் நாம் .உங்களைப்போல் அந்நிய நாட்டில் அடிமைகளாக இருந்து பிச்சைப் பணம் எடுப்பவர்களல்ல .உம்மிடம் நாட்டுப் பற்று இருந்தால் உடனே இங்கு வந்து போர்க் களத்தில் குதிக்க முடியுமா ?நாங்கள் இங்கு கை கட்டிக் கொண்டு உட்காரவில்லை .உடலை வருத்தி உழைத்தே சாப்பிடுகிறோம் .உங்கள் பிள்ளைகள் நீங்கள் சொல்லும் தமிழ் என்ற மொழியை அறியுமா ?உங்களைப் போன்றவர்கள் வெளியில் போனதால்தான் நாங்கள் சொந்த மண்ணில் கொஞ்சம் நிமாதியுடன் வாழுகின்றோம் .எங்களைப்போல் இன்னும் பலர் இங்கு பிறக்க வேண்டும் .எண்கள் பிறந்த மண்ணைக் காக்க வேண்டும் .ஏவிவிட்டு மற்றவர்கள் அடிவாங்குவதை நான் விரும்ப வில்லை .முதலில் நீரும் உம மனைவி மக்களும் இங்கு வந்து போர்க் களத்தை ஆரம்பியுங்கள் .அதன் பின் இங்குள்ள நாம் யோசிப்போம் .கவிதைகள் சுதந்திரம் தர மாட்டாது .சுதந்திரம் பறித்தே எடுக்கவேண்டும் .உங்கள் வெளிநாட்டுப் பணமோ உங்கள் கவிதையோ எங்களுக்குச் சுதந்திரம் தரப் போவதில்லை

  இன்று எங்கள் பாராளு மன்றப் பலம் குறைந்தது உங்களைப் போன்ற நாட்டுப் பற்றாளர்களால் என்பதை முதலில் அறிந்து கொள்ளுங்கள் .11பாராலுமன்ற உறுப்பினர்கள் இருந்த வடக்கு மாகாணம் இன்று 7ஆகக் குறைக்கும் ஆபத்து ஏற்ப்பட்டது யாரால் ?உங்களாலா அல்லது நீங்கள் சொல்லும் சந்திக்குச் சாந்தி உட்காந்து கொண்டு ஊர் நியாயம் பேசும் எங்களாலா ?நாங்கள் இங்கிருந்து கதைக்கும் நியாயம் எங்கள் சொந்த நாடு பற்றியதே .நீங்கள் பளிங்கு வீடுகளில் இருந்து கொண்டு செமிபாட்டுக்காகக் கதைப்பதுதான் ஊர் நியாம் .உங்கள் நியாயத்தாலோ அல்லது உங்கள் உசுப்புக் கவிதை களாலோ எங்களுக்குத் தமிழீழம் ஒருபோதும் கிடைக்கப் போவதில்லை .நீங்கள் எங்களுக்குப் பெற்றுத் தர முயல்வது மீண்டும் நாம் பூண்டோடு அழியும் நிலையையே .தயவு செய்து இங்குள்ள இளைனரைத் தவறான வழிக்கு இழுத்துச் செல்லும் கருத்துக்களை விடுத்து முன்னோடியாக நீங்கள் இங்கு வந்து உயிர் கொடுத்துத் தமிழீழம் காணுங்கள் .

 • appavi:

  வடிவேலன் உங்கள் கருத்து 100 உண்மை புலன் பெயர்த்தவர்கள் காசுக்கு அடிமையஹை போன்னவர்கள் அவர்களக்கு நாட்டில் இருப்பவன் உனனவு
  சாப்பிடல் என்ன அதை பச்சி கவலை இல்லை ..என் முன்னால் புலிகளை பணம் கொடித்து இன்று ஏழை மக்களை நடு ரோடில் விடுஇருகிரினம்
  அந்த நடு ரோடிள்ள இரிக்கிற அக்கல்கு நீங்கள் யாரவது உதவி செதிங்களா எத்தனை புலன் பெயர்த்து இருக்கும் பிளைகள் தமிழ் தெரியாது பிறகு இவர்கள் எல்லோரும் சும்மா கதைக்கவும் துண்டி விடவும் தான் சரி

 • yalpanaththan:

  கரன் அவர்களே, வடிவேலன் குறிப்பிட்டிருப்பவை அத்தனையும் மறுக்கமுடியாத உண்மையும் யதார்த்த வாழ்க்கையும் இன்றைய எமது ஈழ மக்களின் நிலையும். கண்ணாடி வீட்டில் இருந்து கொண்டு கல் எறிய முடியாது கரன் அவர்களே..
  உண்மையாக எதிரிகளிடம் சித்திரவதைக்கு உட்பட்டவர்கள் இன்றும் அங்கே தான் இருக்கிறார்கள்.. நீங்கள் எல்லாம் அவர்களின் நிழல்களில் வெளிநாடுகளில் குளிர் காய்பவர்கள்.. சுட்ட கவிதைகளை பிரசுரித்து நொந்து இருக்கும் எம்மை படுகுழியில் தள்ளிவிட நினைக்கதேர்கள் .
  30 ஆண்டுகளாக போராடிக் கிடைக்காத சுதந்திரத்தை நீங்கள் வெளிநாட்டில் இருந்து கொண்டு பெற்று விட நினைப்பது “வடிவேலு சொல்வது போல் ..சின்னப்பிள்ளைத் தனமாவல்லா இருக்கு..

 • தோழன்:

  தம்பி வடிவேல் புலத்தில் இருக்கிற. நாங்கள் ரோட்டில். இறங்கி போரடினத்தால் தான். நிங்கள் எல்லோரும் இன்று உஜிருடன். இருக்கிறியள் , நீங்கள் சொல்வது போல் நாங்கள் பிச்சை பாத்திரம் ஏந்திக்கொண்டு திரியவில்லை தம்பி வடிவேலு நம் தலைவன் புலத்தில் வாழும் எங்களை நம்பித்தான் ஈழத்தை எங்களிடம் ஒப்படைத்து இருக்கிறார். என்பதை மறந்து விடாதிர்கல் இன்றும் சரி அன்றும் சரி நாங்கள்தான். கட்டி எழுப்பிக்கொண்டு இருக்கிறோம் ,,,,,

  • vadivelan:

   தோழனே ,உங்கள் தலைவன் புலம் பெயர் நாட்டிலிருந்தா போராடினார் ?(முதலில் புலம் என்றால் என்ன ,புலம் பெயர்வேன்றால் என்ன என விளக்கம் வேண்ண்டும் .புலம் என்பது சொந்த இடம் )அவர் இறுதிவரை தன பிறந்த மண்ணிலேயே இருந்து போராடியவர் .சொந்த மண்ணிற்கே தன உயரைக் கொடுத்தவர் .தலைவரை நான் கொச்சைப் படுத்தவில்லை .அவர் இலட்சியத்துடன் போராடிய ஒரு மாவீரன் .அவருடைய பெயரைக்கூட உச்சரிக்கத் தகுதி இல்லாதவர்கள் தான் தப்பியோடி குடும்பம் குடும்பமாக வசதிவாழ்க்கை வாழும் நீங்கள் .”உழுகிற மாடு ஊரிலேயே உழும்” உள்ளூரில் உழ முடியாது அந்நிய நாடு சென்றவர் நீங்கள் ,இங்குள்ளவர்கள் வேதனை அனுபவித்த பொது போரைப் பயன்படுத்தி உங்கள் வாழ்வை வளர்த்தவர்கள் நீங்கள் .நீங்களா ரோட்டில் இறங்கிப் போராடினீர்கள் ?இங்குள்ளவர்கள் தம் உடமைகளையும் தங்கள் வருங்கால வாழவேண்டிய மழலைகளையும் தியாகம் செய்து போராடினார்கள் .நீங்கள் உங்கள் வருமானங்களில் ஒரு சிறு பகுதியை கோயிலுக்குக் கொடுத்தது போல் கொடுத்தீர்கள் .உங்கள் மனைவி மக்களுடன் மாடிவீடுகளில் உல்லாசமாக வாழ்ந்தீர்கள் ,வாழுகிறீர்கள் .நாங்கள் மரங்களுக்குக் கீழும் சுவர்களுக்கு அருகிலும் உயிரக் கையால் பிடித்துக் கொண்டு வாழ்ந்த காலங்கள் அப்பப்பா கடவுள் ஒருவனுக்குத்தான் தெரியும் .காரணம் அப்போது ஒருவன் மற்றவனுக்கு உதவி செய்யும் நிலையில் இல்லை .இது எப்படி உங்களுக்கு விளங்கும் ?அனுபவப் பட்ட எங்களுக்குத்தான் தெரியும் .உங்கள் வீடுகளிலோ அல்லது நாடுகளிலோ இந்த யுத்த விமானங்களோ அல்லது ஆட்டிலறி செல்களோ ஏனைய யுத்த கருவிகளோ எதைப் பற்றியும் அறியாதவர்கள் நீங்கள் .நீங்கள் அறிந்த ஒரேஒரு விடையம் பணம் வருக்கும் கலை மட்டுமே .எண்கள் நாட்டு யுத்தம் உங்களுக்கு ஒரு வரப்பிரசாதம் .அதையே நீங்கள் இப்போதும் விரும்புகிறீர்கள் .அதற்க்கான வழியையே கொளுகிரீர்கள் .தமிழரசுக் கட்சித் தலைவர் மாவை அவர்களின் வரலாறு உங்களுக்குத் தெரிந்திருக்குமோ தெரியாது .அவர் 1970 களில் இளனர் பேரவையில் இருந்து போராடிச் சிறை சென்றவர் .நாட்டை விட்டுத் தப்பியோடி தமிழீழம் வேண்டுமென்று கவிதை புனையவில்லை .அன்றிலிருந்து இன்றுவரை நாட்டிலிருந்தே போராடுகிறார் .அவரைத் தலைவராகக் கொண்டே இன்று நம் இலட்சியத்தை அடைவோம் என்ற நம்பிக்கை உண்டு .முடிந்தால் இன்றைய எம்நிலைக்கு உங்களால் ஆதரவு வழங்குங்கள் .முடியாவிட்டால் நீங்கள் உங்கள் நாடுகளில் அடிமை வாழ்வு வாழுங்கள் .எண்கள் வாழ்வை எங்களால் அமைக்க முடியும் .


   தன் கையே தனக்குதவி ”

   :அழுதும் பிள்ளை அவளே பெற வேண்டும் ‘

 • வடிவேலன் அவர்களே,நாங்கள் வெளிநாட்டில் இருந்து கொண்டு வீரபாண்டியக் கட்டப்பொம்மன் வேடத்தில் வானம் பொழிகிறது, பூமி விளைகிறது.என்னும் வீர வசனத்தை கூறவில்லையே! எங்களின் அடையாளம் அழிந்து விடாமல் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும் என்று உணர்ச்சிக் கவிதையொன்றை ஒரு ஊடகமாக தானே பயன்படுத்தியிருக்கின்றோம்?

  எனவே ஊரில் அணுகுண்டுகளை வீசி தாக்கும் காட்சிகளை கண்ணால் பார்த்தவர்கள் நீங்கள்.அதனால் உங்களின் கோபமும் கொந்தளிப்பும் நியாயமானதே. ஆனால் உங்களை அழிக்கத் துடிப்பவனுக்கு அணுகுண்டுகளாய் வீரத்தை கைகளில் ஏந்தி நிற்பவர்கள் நாங்கள். ஏவி விட்டுக் கூத்தை பார்பவர்கள் அல்ல. உங்களை நினைத்து நாங்கள் சிரிக்கின்ற நிமிடங்கள் வேண்டுமானால் பொய்யாக இருக்கலாம்,ஆனால் உங்களின் உயிரை பற்றி நினைத்து அழுகின்ற நிமிடங்கள் ஒவ்வொன்றும் நிஜமானவை..! இவை இனம்புரியாத உணர்ச்சியல்ல. விசுவாசம்!

  தமிழீழம் என்றொன்று உருவாக குரல்கொடுப்பது கரன் போன்ற ஒவ்வொருவரின் சுய அடையாளமே. எனவே இவை கரன் சுட்ட கவிதை அல்ல! எங்கள் நெஞ்சை சுட்ட கவிதை! கரன் எங்களை ரசித்து சுட்ட கவிதை!எனவே கரன் கூறி இருப்பது போராட்டத்தின் பாதைகள் மாறலாம்! ஆனால் போராட்டம் மாறாது! என்பதே.

  • vadivelan:

   அந்நிய நாட்டில் இருக்கும் நீங்கள் இங்கு நடக்கும் சம்பவத்துக்காக குரல் கொடுப்பது வானத்தில் உள்ள சந்திரனைப் பார்த்துப் பூமியிலுள்ள நாய் குரைப்பது போலில்லையா ?அண்ணா அர்ப்புதன் அவர்களே வீரபாண்டிய கட்ட பொம்மன் வசனம் நீங்கள் பேசாவிடினும் போர்ச் சூழலில் அன்று நடந்த ஒரு கவிதையை இன்று மீட்பது இங்குள்ள உறவுகளுக்குப் பாதிப்பே ஒழிய எதுவித நன்மையுமில்லை .உங்கள் கவிதைக்கு செயல் வடிவம் கொடுத்து அதை உயிர் பிக்க உங்களால் முடியுமாக இருந்தால் அதை வரவேற்கிறேன் .அதை விடுத்து நீங்கள் வசதியாக வாழ்ந்து கொண்டு

   அப்பாவி இளைனர்களைப் பலிக் கடா ஆக்க முனைவதையே நான் வெறுக்கிறேன் .

 • karan:

  வடிவேலன் போல் எம் மாவிரர்கள் எல்லோரும் சுயநலவாதியா இருந்திரிந்தால் இன்று எம் ஈழத்தில் ஒரு தமிழரும் இருந்திருக்கமாட்டார்கள்.நாட்டில் போராடிய எம் உறவுகள் வானத்தில் இருந்து வந்து நாட்டுக்காக போராடவில்ல அவர்கள் எல்லோரும் எம் தேசத்தில் இருந்து வாழ்ந்து வந்தவர்கள் தான். வீட்டில் சமையல் அறையில் அடுப்பு எறியவேண்டும் என்றால் வீட்டில் உள்ள வர்கள் தான் வேலைக்கு செள்ளவேன்ரும் ஒரு நாட்டுக்கு சுகந்திரம் கிடைக்க வேன்றும் என்றால் அவர்கள் தான் போராட வேன்றும் தோல்வி இல்லாமல் வெற்றி இல்ல.
  நீங்கள் சும்மா இருந்தால் எதுக்கும் கிடைக்காது அப்படி கிடைத்தால் அது துரோகிகளுக்கு கிடைக்கும் சன்மானம் ஆகும் வடிவேலா

  • vadivelan:

   கரன் அண்ணா ,நீங்கள் சரியான இடத்துக்கு வந்தமைக்கு நன்றி .எமது சுதந்திரத்தை நாமே பெறவேண்டும் .இதைத்தான் நான் கூறிக்கொண்டிருக்கிறேன் .அது எங்கள் நாட்டுச் சூழலுக் கேர்ப்பவே நடை பெறவேண்டும் .அந்நிய நாட்டிலுள்ள உங்கள் விருப்பத்துக்கு நடக்க முடியாது .உங்களுக்கு இது பொழுது போக்கு (பூனைக்கு விளையாட்டு சுண்டெலிக்கு வேதனை )எமது இப்போதைய சூழ்நிலை மிதவாதம் .அதர்க் கேற்ப தலைமையுடன் நாம் செயல்படுகின்றோம் .

 • தோழன்:

  தம்பி வடிவேலு நாலு சிவருக்குள் இருந்து செய்தித் தாளை படித்து தான் நாட்டு நிலவரங்களை தெரிந்து கொள்ளுகிரநிங்கள் என்று இப்போது தான் தெரிந்து கொண்டேன் , உஜிருடன் இருக்கும் எம் தேசத்தின் தலைவர் இறந்து விட்டதாய் கூரினிர் , தம்பி வடிவேலு 2009 ஆண்டு நடந்தது என்ன என்றுதெரிந்த பின் உங்கள் வாதத்தை முன் வையுங்கள் ,

  • vadivelan:

   அண்ணா நான் நாலு சுவருக்குள் இருந்தாலும் பிறந்த மண்ணின்மேல் இருக்கிறேன் .தலைவர் இறந்ததாக உள்ள செய்தியையே நான் கூறினேன் .ஆனால் நீங்கள் கூறுவது போல் தலைவர் இறக்க வில்லையென்றால் அவர் எங்கே இருக்கிறார் ?ஏன் மறைந்து வாழ்கின்றார் ?எனக் கூறமுடியுமா ?அண்ணா எலும்பில்லா நாக்கு எப்படியும் கூறும் .ஆனால் உண்மை ஒன்றாகத்தான் இருக்கும் .ஒன்றுமட்டும் உண்மை ,தலைவர் எண்ணற்ற போராளிகளைப் பலிகொடுத்துத் தான் தலைமறையக் கூடியவரல்ல .அந்தளவுக்கு அவர் கோழையல்ல .அவரின் வீரத்தை கொச்சைப் படுத்த வேண்டாம் .அது ஒரு இலட்சிய வேங்கை .உங்களைபோல் அந்நிய மண்ணிலிருந்து இங்கு மடிந்த போராளிகளின் பிணத்தில் குளிர் காயவில்லை .

 • தோழன்:

  தம்பி வடிவேலன் காட்டிக்கொடுக்கிறது போட்டுக்குடுக்கிறது இவங்கள் எல்லாம் ஈழத்தில் வசிக்கிரங்கள்,நாங்கள் எல்லாம் காலத்திலை இருந்து விட்டுதான் இப்போ புலத்தில் இருக்கிறோம் எங்கிருந்தாலும் எங்களின் நோக்கம் என்னவோ தமிழ் ஈழம் தான்,,அதில் இருந்து என்றைக்கும் மாறாமட்டோம்,தம்பி வடிவேலு உங்களுக்கு ஒன்றை நாபக படுத்துகிறேன் . இன்றைய செய்தி ,தலைவர் பிரபாகரனையும் போட்டு அம்மனையும் இலங்கை அரசாங்கமும் இந்திய அரசாங்கமும் வலைவீசி தேடுகிறார்கள் , இதை வாசிக்க மறந்து விட்டியல்லோ , சிங்களவனை கேட்டால் கூட சொல்லுவான் தலைவன் இன்னும் உஜிருடன் தான் இருக்கிறார் என்று ,நிங்கள் எல்லாம் தமிழன் என்று சொல்லிக்கொண்டு திரிகிரியல் ,தம்பி வடிவேலன் உங்களிடம் ஒரு கேள்வி , எங்கட 30 ஆண்டு போராட்டத்தில் எத்தனை தடவை எம் தலைவர் பிரபாகரன் செத்து பிழைத்தவர் ,அதாவது வானொலிகள் கதரினது பிரபாகரன் இறந்து விட்டார் என்று அதை மக்களும் நம்பினவை , திரும்ப மக்கள் முன்னே தோன்றினர் ,எத்தனை தடவை தெரியும்மா ,,

  • vadivelan:

   தோழா,நான் வாசிப்பதில் வல்லவன் .நீங்கள் சொன்ன விடையம் வாசிக்காமல் இல்லை .வெறு வாயைச் சப்பிப் பயனேதுமில்லை .அதனால் அதில் அக்கறை கொள்ள வில்லை .அவர் உயிருடன் இருந்தால் உங்கள் வாய் பொன் வாயாகட்டும் .அதுவே என் விருப்பமும் .

 • tamil:

  உங்கள் கமெண்ட் ஒரு அர்த்தம் இல்லாமல் போடதின்கள் கவிதை சொல்ல வந்தது தங்களின் தமிழ் மொழிய வளர்த்து செல்ல வேணும்
  என்று..தமிழ் ஈழம் வேணும் என்றோ அல்லது இறந்து போன புலி தலைவர் மாவீரர்கள் பொதுமக்கள் பச்சி இல்லை ..

 • vadivelan:

  அண்ணா தமிழ் ,இங்கு மூலக் கவிதையில் பிரச்சனை இல்லை .கரன்+++++++ கவிதையே பிரச்சனையைக் கொடுக்கிறது .நீங்கள் தான் அர்த்தமில்லாமல் எழுதுகிறீர்கள் .

 • வடிவேலன் அவர்களே,தமிழீழத் தேசியத் தலைவர் பிரபாகரன் உயிருடன் இருக்கின்றாரா. அவர் இறக்க வில்லையென்றால் எங்கே இருக்கிறார் ?ஏன் மறைந்து வாழ்கின்றார் என்ற கேள்வியை முன்வைத்துள்ளீர்கள். உங்களின் இந்தக் கேள்வி. உங்கள் மனதை மட்டுமன்றி உலகத் தமிழினத்தையே ஆழ்ந்த உறக்கத்திலிருந்து தட்டி எழுப்பிக் கொண்டியிருக்கின்றது. இருப்பிலும் உலகத் தமிழ் மக்களால் இந்தக் கேள்விகள் ஏன் கேட்கப்படுகின்றன? விடுதலையை நேசிககும் எல்லோர்மனங்களிலும் அவர் என்றும் நிறைந்திருக்கின்றார்.என்றது தானே அர்த்தம்.எனவே புலம் பெயர்ந்து தாய் மண்ணை விட்டு வந்தாலும் புலிக் குணம் எம்மை விட்டு ஒரு போதும் மாறாது.எங்கள் நம்பிக்கையும் ஒரு போதும் வீண் போகாது.மீண்டும் வருவார்!மீண்டும் வருவார்!

  நான் படித்ததில் பிடித்தது.
  இயேசு கிறிஸ்து என்று ஒருவர் இருந்தார்’ என்பதற்கு பைபிளைத் தவிர எந்த வரலாற்று ஆதாரமும் இல்லை. ஆனால் அப்படி ஒருவர் இருந்தார் என்று இன்னும் கோடிக்கணக்கான மக்கள் நம்பிக் கொண்டிருக்கிறார்கள். அதுகூட பரவாயில்லை, அப்படி இல்லாத ஒரு நபர் ‘இப்போது வரப்போகிறார்‘ என்று 2000 ஆண்டுகளாக சொல்லிக் கொண்டிருக்கிறார்கள். அதையும் உண்மை என்று நம்பி ரொம்ப சீரியசா கண்ணீர் மல்க ‘வருகீறாரா’ என்று ஆவலோடு காத்துக் கிடக்கிறார்கள் மிகப் பலர்.

  அதையே நம்புகிறவர்கள் இருக்கும்போது, தங்களின் தலைவர் அல்லது தாங்கள் விரும்புகிற தலைவர் கொல்லப்பட்டார் என்ற செய்தி ஆதாரப்பூர்வமாக நிரூபிக்கப்படாதவரையில், அதிகாரப் பூர்வமாக அறிவிக்கப்படாதவரையில் அவர் உயிரோடு இருக்கிறார் என்று அவர் ஆதரவாளர்கள் நம்புவதில் என்ன தவறு இருக்க முடியும்?

  • vadivelan:

   அண்ணா ,நான் தலைவரிடத்தில் மிகுந்த விசுவாசமுடையவன் .அத்துடன் அவர் பிரிவைத் தாங்கியபடி அவர் பிறந்த ஈழ மண்ணிலேயே இருப்பவன் .அவர் கொள்கையைப் போற்றுபவன் .எனவே சைனட் குப்பியுடன் சாவுக்கு அஞ்சாது போரிட்ட ,எண்ணற்ற போராளிகளை அதே வழியில் நெறிப்படுத்திய தலைவர் ஒருபோதும் போர்க்களத்தில் இருந்து தப்பி படியிருக்க மாட்டார் என்பதே என் சந்தேகம் .அப்படி அவர் மறைந்திருந்தால் மீண்டும் இப்படி ஒரு பெரும் படையை அவரால் உருவாக்க முடியாது என்பது என் எண்ணம் .அப்படியிருக்க அவருக்கு வயது கடந்து கொண்டு செல்கிறது .இதற்க்கு மேல் அவரை நம்பிக் கொண்டிருப்பது அர்த்தமற்றது என்பது என்கருத்து .

 • mannan:

  நான் அறிந்த விஷயம் என்ன என்றால் புலிகளின் தலைவர் கொல்லபட்டது
  100 உண்மை ஆனால் அதை வெளிபடையாக காட்டினால் தப்பிய புலிகள் விசுவாசிகள் சிங்கள் மக்களை தாக்குவார்கள் என்று மறைக்கப்பட்டது .
  வெளிநாட்டில் இருக்கும் புலிகள் தலைவர் இருக்கிறார் என்று சொன்னது என் என்றால் அவர்களின் தமிழ் உனணர்வு இல்லாமல் போய்விடும் என்று

  • மன்னன் அவர்களே ! வெளிநாட்டில் இருக்கும் புலிகளிள் ஆதரவாளர்கள் தலைவர் இருக்கிறார் என்று சொன்னது. மறைந்துயிருக்கும் தலைவருக்கு உலக வல்லரசு நாடுகளால் ஒன்றும் நேரக்கூடாது என்ற காரணமாகவும் இருக்கலாம்.எனவே தப்பிய புலிகள் சிங்கள மக்களை தாக்குவார்கள் என்ற காரணத்துக்காக புலிகளின் தலைவர் கொல்லபட்டது மறைக்கப்பட்டது. என்றால். தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள் இயக்கத்தின் தலைவர் வேலுப்பிள்ளை பிரபாகரனை கொன்று விட்டதாக இலங்கை ராணுவம் அறிவித்தது ஏன்? தொலைக்காட்சியில், பிரபாகரனின் இறந்த உடலைக் காண்பித்தது ஏன்? புலிகளை முற்றாக ஒழித்து விட்டோம்’ என்று இலங்கை அரசு அறிவித்தது ஏன்? எனவே எப்படியாவிலும் இறுதிக் கட்ட துரோகங்கள் ஓர் நாள் வெளியே வரும்? அப்போது உணர்வீர்கள்.

  • vadivelan:

   மன்னன் கருத்து உண்மையாக இருக்கும் என்பதே என்கருத்தும் .

 • mannan:

  பொது மக்களிக்கு காட்டவில்லை தனிய டிவி காட்டினார்கள் . ஆதார புரமாக
  காட்டினால் பாரிய பிரசன்னை வரும் இதனால் தவிர்க்க பட்டு இருக்கலாம்

 • mannan:

  புலிகள் நினைத்தது வெளிநாடு வரும் தங்கள் போராடத்தை அழிக்க விட மாட்டினம் …ஆனால் நடந்தது வேறு அப்போதைய அரசாங்கம் எல்லா வகைஜுளும் புலிகளின் செய்யபாடடை முடக்கி இருஇந்தனர் என்பது எல்லோருக்கும் தெரிந்த உண்மை ..அரசாங்கம் பின்வரும் காரணங்களிக்க
  புலிகளின் தலைவர் கொல்லபட்டதை வெளிபடையஹா நிருபிக்காமல் விட்டு இரூக்கலாம்
  1.தலைவர் இறப்பால் புலிகளின் விசுவாசிகள் ஆத்திரம் கொள்வார்கள்
  2 ஆதரத்தை வெளிட்டால் தலைவர் மிது இன்னும் விசுவாசம் கூடும்
  இப்படி பல தகவல் இருக்குது

Leave a Reply

மேலும்

மேலும்

மேலும்

மேலும்

மேலும்

மேலும்

மேலும்

மேலும்

நினைவஞ்சலி

மேலும் →

சிறு துளி பெரு வெள்ளம். இலங்கையில் போரினால் பாதிக்கபட்ட தமிழர்களின் வாழ்வாதாரத்தை மேம்படுத்தும் பணிக்கு நீங்களும் உதவலாம் . பாதிக்கபட்டவர்களுக்கு ,நீங்கள் வழங்கும் அன்பளிப்புக்களை paypal மூலம் செலுத்த முடியும் . donate என்ற வார்த்தையில் க்ளிக் பண்ணுவதன் மூலம் நீங்கள் படிவத்தினை பூர்த்தி செய்து உங்கள் உதவிகளை வழங்கலாம். நீங்கள் வழங்கும் சிறு நிதியும் பெரும் உதவியாக அமையும். உங்கள் உதவிகளுக்கு மனப்பூர்வமான நன்றிகள். Small drop Big Flood To work to improve the lives of Tamils in Sri Lanka, you can help victims of war. Affected for contributors to provide you with paypal You can also pay by. by continuing to donate, click on the word You can help by offering you some money for you to fill out form will be of great help. Sincere thanks for your help.

 

உதவும் கரங்கள் மூலமாக துவிச்சக்கர வண்டிகளை மாணவர் களுக்குவழங்குதல்.